Canlyniadau Gŵyl Fawr Aberteifi 2011

Diweddarwyd am  

Beirniadaeth cystadleuaeth y Gadair
  

UNAWD DAN 12 OED AR UNRHYW OFFERYN CERDD

1af Ifan Llewelyn, Llanilar

2il  Catrin Hughes.Talybont

3ydd  Sara Hazzelby, Eglwyswrw

UNAWD 12 – 19 OED AR UNRHYW OFFERYN CERDD

1af Aexander Morgan,  Abergwaun

2il Carys Angharad Davies  Cilgerran

3ydd  Hannah Watkins

UNAWD 12 A THAN 15 OED

1af Rhydian Jenkins, Maesteg

2il Elen Gwenllian,  Maenclochog

3ydd Rhiannon Ashley, Henllan

LLEFARU 12 A THAN 15 OED

1af  Lowri Elen,  Llambed

2il  Ffion Phillips, Blaenffos

3ydd  Tomos Salmon, Dinas

PARTI / CÔR PLANT DAN 15 OED

1af  Ysgol Eglwyswrw

2il  Ysgol Gynradd Aberteifi

3ydd   Parti Deulais Ysgol Gynradd Aberteifi

ALAW WERIN DAN 15 OED

1af Rhydian Jenkins, Maesteg

2il Sali Evaans, Abergwaun

3ydd  Heledd Evans,  Trewyddel

UNAWD 15 A THAN 19 OED

1af  Heulen Cynfal, Y Bala

2il Blythe Ann

3ydd  Gwyneth Evans, Penparc

DEUAWD DAN 15 OED

1af   Esyllt a Sarah, Eglwyswrw

2il   Rhiannon ac Elen, Llandysul

CYSTADLEUAETH DDAWNS

1af Parti Iau Ysgol Dyffryn Teifi

LLEFARU 15 A THAN 19 OED

1af  Heulen Cynfal,  Y Bala

2il  Angharad Edwards, Maenclochog

3ydd  Sion Jenkins a Caryl Medi Lewis

LLEFARU O’R YSGRYTHUR 12 A THAN 19  OED

1af  Heulen Cynfal, Y Bala

2il Catrin Medi Lewis, Maenclochog

3ydd  Lowri Elen, Llambed

CÔR O UNRHYW LEISIAU

1af  Côr Pensiynwyr Aberteifi a’r Cylch

2il Côr  Meibion Blaenporth

CANU EMYN DROS 60 OED

1af   Gwyn Jones, Llanafan

2il  Vernon Maher, Saron

3ydd Gwynfor Harries, Blaenannerch

CÂN GYMREIG

1af  Gwyn Jones, Llanafan

2il  Gwyn Morris, Aberteifi

3ydd  Elin Elias,  Penybont ar Ogwr

UNAWD O SIOE GERDD, OPERA YSGAFN NEU FFILM DAN 19 OED

1af  Heulen Cynfal, Y Bala

2il Llŷr Price, Penparc

3ydd  Gwenith Evans, Penparc ac Angharad Edwards

PARTI

1af  Parti Bro Eirwyn, Cylch Llanybydder

2il Parti Clwb Rygbi Aberteifi

DYDD SADWRN

 

UNAWD 7 OED AC IAU

1af   Aled Lloyd, Rosebush

2il  Phoebe Joy, Dinas

3ydd   Guto Jenkins, Aberteifi

LLEFARU 7 OED AC IAU

1af Aled Lloyd, Rosebush

2il Phoebe Joy, Dinas

3ydd  Becca Evns, Penparc

UNAWD 8 A THAN 10 OED

1af Owain John, Llansannan

2il  Elin Fflur, San Cler

3ydd Hannah Medi Davies, Gwyddgrug

LLEFARU 8 A THAN 10 OED

1af  Hannah Medi Davies, Gwyddgrug

2il Owain John, Llansannan

3ydd Ffion Medi Thomas, Crymych

UNAWD 10 A THAN 12 OED

1af  Dafydd Cernyw, Llansannan

2il Awen Morris, Maenclochog

3ydd  Ffion Gwaun, Abergwaun

4ydd Esyllt Thomas, Eglwyswrw

LLEFARU 10 A THAN 12 OED

1af Nia Carys, Rosebush

2il  Ffion Gwaun, Abergwaun

3ydd  Joseph,     Crymych

UNAWD CERDD DANT DAN 12 OED

1af  Ffion Gwaun, Abergwaun

2il Owain John, Llansannan

3ydd Hannah Medi Davies, Gwyddgrug

UNAWD 19 – 25 OED

1af  Ceirios Hâf Evans, Llanarth

2il  Rhodri Evans, Bow Street

3ydd Menna Davies, Pontypridd

4ydd  Rhys Griffiths, Penparc

CYFLWYNIAD LLAFAR 19 OED A THROSODD

1af  Nia Davies, Pencader

2il Joy Parry, Cwmgwili

3ydd Rhys Griffiths, Pencader

CANU EMYN DAN 12 OED

1af Alwen Morris, Llanddeiniol

2il Ffion Gwaun, Abergwaun

3ydd Hannah Medi Davies, Gwyddgrug

TLWS YR IFANC

Ffion Haf, Dinas

LLEFARU O’R YSGRYTHUR DAN 12 OED

1af Dafydd Cernyw, Llansannan

2il Owain John, Llansannan

ALAW WERIN DROS 15 OED

1af  Meilir Wyn, Aberhosan

2il   Angharad Edwards, Maenclochog

3ydd Gwynfor Harries, Blaenannerch a Ceirios Haf Evans,Llanarth

CYSTADLEUAETH CYFANSODDI  EMYN

                Vernon Jones, Bow Street

CYSTADLEUAETH CYMDEITHAS  EISTEDDFODAU CYMRU 2011

1af  Heledd James a Elen Jones, Castell Newydd Emlyn

2il Rhys Griffiths a Tudur Rees, Penparc

DEUAWD 15 OED A THROSODD

1af Tudur Rees a Rhys Griffiths, Penparc

2il Robert Jenkins a Gwyn Morris, Aberteifi

3ydd Heledd James a Elen Jones, Castell Newydd Emlyn

CÔR IEUENCTID

1af  Côr Ysgol y Preseli

CÔR MERCHED

1af  Côr Canna Caerdydd

2il Côr Bro Nest

CANU EMYN DAN 60 OED

1af  Meilir Wyn, Aberhosan

UNAWD O SIOE GERDD, OPERA YSGAFN NEU FFILM I RAI 19 OED A THROSODD

1af  Menna Kersal Davies, Pontypridd

2il  Andrew Jenkins, Casnewydd

3ydd Gwyn Morris, Aberteifi

CÔR MEIBION

1af  Côr Ar ÔL Tri

2il Meibion Taf

3ydd  Côr Clwb Rygbi Treforys

UNAWD LIEDER NEU GÂN GELF

1af  Menna Kasel Davies, Pontypridd

2il  Gwyn Morris, Aberteifi

3ydd  Kees Huysmans, Tregroes

4ydd  Meilir Wyn, Aberhosan

CÔR CYMYSG

1afCôr ABC, Aberystwyth

2il  Côr Cyntaf i’r Felin, Felinheli

3ydd  Côr Crymych a’r Cylch

CYSTADLEUAETH Y RHUBAN GLAS

1af  John Davies, Llandybie

2il  Emyr Jones, Rhydargaeau

3ydd  Kees Huysmans, Tregroes

4ydd Robert Wyn Roberts, Bontnewydd, Caernarfon

CÔR YR ŴYL

Côr Canna, Caerdydd

YSGOLION CYNRADD

 

STORI

1af  Ifan Llywelyn, Llanilar

2il Efa Siôr Bowen, Aberteifi

3ydd Hanna Medi Davies, Pencader

BARDDONIAETH

1af Ieuan Ashley, Henllan

2il  Hannah Medi Davies, Pencader

3ydd Rufus Cox, Bro Brynach

LLUN DIGIDOL

1af Ueuan Ashley, Henllan

2il  Ieuan Ashley, Henllan

3ydd Esyllt Thomas, Eglwyswrw

ARLUNIO, DERBYN A BLYNYDDOEDD 1 A 2

1af Millie Crowe, Cenarth

2il Sam Griffiths, Bro Brynach

3ydd Ffion Monaghan, Cenarth

ARLUNIO BLYNYDDOEDD 3 A 4

1af Rhys Gresty, Bro Brynach

2il Rufus Cox, Bro Brynach

3ydd Olivia Rose Heald, Bro Brynach

ARLUNIO BLYNYDDOEDD 5 A 6

1af Frankie COOK, Bro Brynach

2il Bethany Heald, Bro Brynach

3ydd Esyllt Thomas, Eglwyswrw

UWCHRADD

 

STORI BLYNYDDOEDD 7 – 9

1af Sioned Martha Davies, Pencader

2il Sioned Martha Davies, Pencoder

3ydd Eurgain Haf WYN, y Mot

BARDDONIAETH BLYNYDDOEDD 7 – 9

1af Rhiannon Ahley, Henllan

2il  Eurgain Haf Wyn, Y Mot

LLUN DIGIDOL

1afRhiannon Ashley, Henllan

2il  Amy Lewis, Ysgol Uwchradd Aberteifi

3ydd Rhiannon Ashley, Henllan

ARLUNIO, BLYNYDDOEDD 7 – 9

1af Hanna Davies, Ysgol Uwchradd Aberteifi

2il Adam Nicholls, Ysgol Uwchradd Aberteifi

3ydd Alexandrina Belotti, Ysgol Uwchradd Aberteifi

LLENYDDOL

 

SONED

1af Mari Lisa Caerfyrddin

2il Philipa Gibson, Pontgarreg

CYWYDD

Emyr Jones, Oernant

CÂN

Mary B Morgan, Llanrhystud

ENGLYN

1af Mari Lisa, Caerfyrddin

2il Philippa Gibson, Pontgarreg

ENGLYN YSGAFN

Vernon Jones, Bow Street

TELYNEG

1af Vernon Jones, Bow Street

2il Mari Lisa, Caerfyrddin

LIMRIG

1af Gwen Jones, Castell Newydd Emlyn

STORI FER

Tegfryn Williams, Pencaer

DYSGWYR

1af Joyce Owen, Aberteifi

2il Meurig Watts, Penparc

Erthyglau perthnasol

Sylwadau

Nid yw Golwg360 yn gyfrifol am y sylwadau isod nac o angenrheidrwydd yn cytuno â nhw.

Rheolau Cyfrannu | Nodi Camddefnydd

Rheolau Cyfrannu

Gofynnwn yn garedig i ddarllenwyr wneud defnydd doeth o’r gwasanaeth sylwadau – ni ddylid ymosod ar unigolion na chynnwys unrhyw sylwadau a all fod yn enllibus. Meddyliwch cyn teipio os gwelwch yn dda.

Er mwyn cael trafodaeth dda, gofynnwn i chi ddefnyddio eich enw go iawn a pheidio â chuddio y tu ôl i ffugenwau.

Gofynwn yn garedig i bawb ddarllen canllawiau Cyfrannu i elfennau rhyngweithiol Golwg360 yn ofalus cyn gadael sylwadau ar y gwasanaeth.

Iawn

Nodi Camddefnydd

Os ydych chi’n credu bod y neges yma’n torri rheolau’r wefan, cliciwch ar y faner nodi camddefnydd sy’n ymddangos wrth sgrolio dros unrhyw sylwad. Os bydd tri pherson yn anhapus, bydd y neges yn dod yn ôl at Golwg360 i’w ddilysu.

Iawn

Gwobrau BAFTA Cymru 2018