Eisteddfod yr Urdd – Canlyniadau Dydd Sadwrn

Diweddarwyd  


Cystadleuaeth: 179 Unawd 19-25 oed

1 Meilir Jones Aelwyd Yr Ynys, Cylch Cefni, Ynys Môn

2 Dafydd Allen Aelod Unigol Cylch Rhuddlan, Cylch Rhuddlan, Dinbych

3 Heulen Gwynn Cynfal Aelod Unigol C Ffestiniog, Cylch Ffestiniog, Meirionnydd

Cystadleuaeth: 190 Ensemble Lleisiol 14-25 oed (Aelwyd)

1 Aelwyd Y Waun Ddyfal, Cylch Dwyrain Caerdydd, Caerdydd a’r Fro

2 Adran Y Neuadd Fach, Cylch Mynydd Mawr, Gorllewin Myrddin

3 Aelwyd Llundain, Cylch Tu allan i Gymru, Tu allan i Gymru

Cystadleuaeth: 191 Côr Merched S.S.A. 14-25 oed (Aelwyd)

1 Aelwyd Llangwm Aelwyd Llangwm, Cylch Uwchaled, Conwy

2 Cor Merched Aelwyd JMJ Aelwyd JMJ, Cylch Bangor / Ogwen, Eryri

3 Aelwyd y Waun Ddyfal Aelwyd Y Waun Ddyfal, Cylch Dwyrain Caerdydd, Caerdydd a’r Fro

Cystadleuaeth: 192 Côr Meibion Tri Llais 14-25 oed (Aelwyd)

1 Aelwyd Bro Cernyw Aelwyd Bro Cernyw, Cylch Bro Aled, Conwy

2 Aelwyd y Waun Ddyfal Aelwyd Y Waun Ddyfal, Cylch Dwyrain Caerdydd, Caerdydd a’r Fro

3 Aelwyd Llangwm Aelwyd Llangwm, Cylch Uwchaled, Conwy

Cystadleuaeth: 193 Côr S.A.T.B 14-25 oed (Aelwyd) (dim hwy na 40)

1 Aelwyd Llangwm Aelwyd Llangwm, Cylch Uwchaled, Conwy

2 Aelwyd y Waun Ddyfal Aelwyd Y Waun Ddyfal, Cylch Dwyrain Caerdydd, Caerdydd a’r Fro

3 Aelwyd Hafodwenog Aelwyd Hafodwenog, Cylch Cwm Taf, Gorllewin Myrddin

Cystadleuaeth: 194 Côr S.A.T.B. 14-25 oed (Aelwyd) (dros 40 )

1 Aelwyd Llangwm Aelwyd Llangwm, Cylch Uwchaled, Conwy

2 Aelwyd y Waun Ddyfal Aelwyd Y Waun Ddyfal, Cylch Dwyrain Caerdydd, Caerdydd a’r Fro

3 Aelwyd Hafodwenog Aelwyd Hafodwenog, Cylch Cwm Taf, Gorllewin Myrddin

Cystadleuaeth: 198 Cyflwyno Alaw Werin Unigol 19-25 oed

1 Emyr Lloyd Jones Aelod Unigol C. Arfon, Cylch Arfon, Eryri

2 Rhydian Jenkins Aelod Unigol C. Ogwr, Cylch Ogwr, Morgannwg Ganol

3 Steffan Hughes Aelwyd Y Waun Ddyfal, Cylch Dwyrain Caerdydd, Caerdydd a’r Fro

Cystadleuaeth: 222 Unawd Gitâr Bl. 10 a dan 19 oed

1 Aisha Palmer Ysgol Gyfun Cwm Rhymni, Cylch Cwm Rhymni, Gwent

2 Jacob Court Ysgol Gymraeg Bro Morgannwg, Cylch Y Fro, Caerdydd a’r Fro

Cystadleuaeth: 223 Unawd Offer Taro Bl. 10 a dan 19 oed

1 Heledd Gwynant Ysgol Gyfun Cwm Rhymni, Cylch Cwm Rhymni, Gwent

2 Iestyn Jones Ysgol Uwchradd Llanfyllin, Cylch Myllin, Maldwyn

Cystadleuaeth: 228 Unawd Offerynnol 19 – 25 oed

1 Enlli Parri Aelod Unigol C. Gorllewin Caerdydd, Cylch Gorllewin Caerdydd, Caerdydd a’r Fro

2 Bethan Griffiths Aelod Unigol cylch Yr Wyddgrug, Cylch Yr Wyddgrug, Fflint a Wrecsam

3 Jams Coleman Tu allan i Gymru, Cylch Tu allan i Gymru, Tu allan i Gymru

Cystadleuaeth: 234 Grŵp Bl. 10 a dan 19 oed

1 Ysgol Uwchradd Brynhyfryd, Cylch Rhuthun, Dinbych

Cystadleuaeth: 254 Unawd Cerdd Dant 19 – 25 oed

1 Steffan Hughes Aelwyd Y Waun Ddyfal, Cylch Dwyrain Caerdydd, Caerdydd a’r Fro

2 Rhydian Jenkins Aelod Unigol C. Ogwr, Cylch Ogwr, Morgannwg Ganol

3 Elen Lowri Thomas Aelwyd Hafodwenog, Cylch Cwm Taf, Gorllewin Myrddin

Cystadleuaeth: 255 Deuawd, Triawd neu Bedwarawd Cerdd Dant 19 -25 oed

1 Steffan a Rhydian Aelwyd Y Waun Ddyfal, Cylch Dwyrain Caerdydd, Caerdydd a’r Fro

2 Gwenlli, Siwan a Lleucu Aelwyd Llangwm, Cylch Uwchaled, Conwy

Cystadleuaeth: 259 Parti Cerdd Dant (Aelwyd) 14 – 25 oed

1 Parti Aelwyd Penllyn Aelwyd Penllyn, Cylch Penllyn, Meirionnydd

2 Aelwyd Yr Ynys Aelwyd Yr Ynys, Cylch Cefni, Ynys Môn

3 Aelwyd y Waun Ddyfal Aelwyd Y Waun Ddyfal, Cylch Dwyrain Caerdydd, Caerdydd a’r Fro

Cystadleuaeth: 272 Dawns Werin Bl. 10 a dan 25 oed (Aelwyd)

1 Aelwyd Hafodwenog, Cylch Cwm Taf, Gorllewin Myrddin

2 Adran Bro Taf, Cylch Pontypridd, Morgannwg Ganol

3 Aelwyd Cynwyl Elfed, Cylch Caerfyrddin, Gorllewin Myrddin

Cystadleuaeth: 275 Dawns Werin Unigol i Ferched Bl. 10 a dan 25 oed

1 Lleucu Parri Ysgol Gyfun Plasmawr, Cylch Gorllewin Caerdydd, Caerdydd a’r Fro

2 Sara Mai Davies Adran Penrhyd, Cylch Dyffryn Aman, Dwyrain Myrddin

3 Mared Esyllt Evans Aelwyd Hafodwenog, Cylch Cwm Taf, Gorllewin Myrddin

Cystadleuaeth: 276 Dawns Werin Unigol i Fechgyn Bl. 10 a dan 25 oed

1 Daniel Jones Ysgol Gyfun Plasmawr, Cylch Gorllewin Caerdydd, Caerdydd a’r Fro

2 Osian Gruffydd Adran Bro Taf, Cylch Pontypridd, Morgannwg Ganol

3 Elwyn Sion Williams Ysgol Gyfun Gymraeg Glantaf, Cylch Canol Caerdydd, Caerdydd a’r Fro

Cystadleuaeth: 277 Dawns Stepio i Grŵp dan 25 oed

1 Aelwyd Hafodwenog, Cylch Cwm Taf, Gorllewin Myrddin

2 Grwp Elwyn Adran Bro Taf, Cylch Pontypridd, Morgannwg Ganol

3 Dawnswyr Penrhyd Adran Penrhyd, Cylch Dyffryn Aman, Dwyrain Myrddin

Cystadleuaeth: 278 Dawns Stepio Bl. 7 a dan 25 oed

1 Aelwyd Hafodwenog Aelwyd Hafodwenog, Cylch Cwm Taf, Gorllewin Myrddin

2 Bro Taf Adran Bro Taf, Cylch Pontypridd, Morgannwg Ganol

3 Clocswyr Cowin Adran Clocswyr Cowyn, Cylch Caerfyrddin, Gorllewin Myrddin

Cystadleuaeth: 330 Llefaru Unigol 19 – 25 oed

1 Bethan Elin Uwch Adran/Aelwyd Talaw, Cylch Alaw / Cybi, Ynys Môn

2 Caryl Fay Jones Aelod Unigol C. Aeron, Cylch Aeron, Ceredigion

3 Seren Haf MacMillan Aelod Unigol Cylch y Rhondda, Cylch Rhondda, Cymoedd Morgannwg

Cystadleuaeth: 331 Grŵp Llefaru dan 25 oed (Aelwydydd)

1 Aelwyd Penllyn, Cylch Penllyn, Meirionnydd

2 Aelwyd Llangwm, Cylch Uwchaled, Conwy

3 Aelwyd Pantycelyn, Cylch Aberystwyth, Ceredigion

Cystadleuaeth: 398 Detholiad o Ddrama Gerdd Bl. 7 a dan 25 oed

1 Aelwyd Yr Ynys, Cylch Cefni, Ynys Môn

2 Ysgol Uwchradd Brynrefail, Cylch Arfon, Eryri

Cystadleuaeth: 400 Cyflwyniad Digri 14 – 25 oed

1 Iestyn Wyn Aelod Unigol C. Gorllewin Caerdydd, Cylch Gorllewin Caerdydd, Caerdydd a’r Fro

2 Adran Bro Taf, Cylch Pontypridd, Morgannwg Ganol

Cystadleuaeth: 402 Cyflwyniad Theatrig Unigol 19 – 25 oed

1 Iestyn Wyn Aelod Unigol C. Gorllewin Caerdydd, Cylch Gorllewin Caerdydd, Caerdydd a’r Fro

2 Cedron Siôn Aelwyd JMJ, Cylch Bangor / Ogwen, Eryri

3 Heledd Anna Roberts Aelod Unigol C. Dwyrain Caerdydd, Cylch Dwyrain Caerdydd, Caerdydd a’r Fro

Cystadleuaeth: 405 Unawd o Sioe Gerdd 19-25 oed

1 Steffan Hughes Aelwyd Y Waun Ddyfal, Cylch Dwyrain Caerdydd, Caerdydd a’r Fro

2 John Ieuan Jones Aelod Unigol.C.Bro Dulas, Cylch Bro Dulas, Conwy

3 Sioned Llewelyn Aelwyd Crymych, Cylch Y Frenni, Penfro

Erthyglau perthnasol

Sylwadau

Nid yw Golwg360 yn gyfrifol am y sylwadau isod nac o angenrheidrwydd yn cytuno â nhw.

Rheolau Cyfrannu | Nodi Camddefnydd

Rheolau Cyfrannu

Gofynnwn yn garedig i ddarllenwyr wneud defnydd doeth o’r gwasanaeth sylwadau – ni ddylid ymosod ar unigolion na chynnwys unrhyw sylwadau a all fod yn enllibus. Meddyliwch cyn teipio os gwelwch yn dda.

Er mwyn cael trafodaeth dda, gofynnwn i chi ddefnyddio eich enw go iawn a pheidio â chuddio y tu ôl i ffugenwau.

Gofynwn yn garedig i bawb ddarllen canllawiau Cyfrannu i elfennau rhyngweithiol Golwg360 yn ofalus cyn gadael sylwadau ar y gwasanaeth.

Iawn

Nodi Camddefnydd

Os ydych chi’n credu bod y neges yma’n torri rheolau’r wefan, cliciwch ar y faner nodi camddefnydd sy’n ymddangos wrth sgrolio dros unrhyw sylwad. Os bydd tri pherson yn anhapus, bydd y neges yn dod yn ôl at Golwg360 i’w ddilysu.

Iawn